Mechatronics
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» Tuyển dụng của công ty PANASONIC
by Linh Sún Sun Jul 21, 2013 1:00 pm

» Ảnh cưới anh Dũng
by whatisor Thu Jan 19, 2012 10:45 pm

» [Thông báo] Mở box [Đi Làm]
by trungtq Sun Nov 06, 2011 7:49 am

» Tâm sự của cô Mai
by online107 Wed Sep 28, 2011 9:54 pm

» Du lịch nào! ai đi du lịch ko?
by lemon juice89 Fri Aug 19, 2011 11:07 pm

» BÁN GẤP CĂN HỘ CHÍNH CHỦ Ở SỐ 9, NGÕ 238, TỔ 26, QUẢNG AN, TÂY HỒ, HÀ NỘI
by Hoangvu Tue Aug 02, 2011 5:28 pm

» Công nghệ tạo mẫu nhanh ....
by Hoangvu Tue Aug 02, 2011 5:12 pm

» Google, bing
by whatisor Sun Jun 19, 2011 1:35 pm

» Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại
by tuquynh Fri Jun 03, 2011 10:38 am

» Khai giảng lớp luyện thi N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
by tuquynh Fri Jun 03, 2011 10:37 am

» Mu Net2E Thiên giới anh hùng
by phongvuong Mon Mar 21, 2011 3:22 pm

» Chúc mừng năm mới !
by trungtq Sun Jan 23, 2011 3:06 pm

» Merry christmas!!!
by trungtq Sun Dec 26, 2010 10:06 pm

» Liên hoan cuối năm
by trungtq Sun Dec 26, 2010 9:58 pm

» Chuyên đề Robotic
by hungpotter9 Sat Nov 20, 2010 9:45 pm

Thống Kê
Hiện có 3 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 3 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 28 người, vào ngày Tue Feb 08, 2011 4:30 pm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

WC

Mình cần các bạn Mecha giúp !!!!

4 posters

Go down

Mình cần các bạn Mecha giúp !!!! Empty Mình cần các bạn Mecha giúp !!!!

Bài gửi by Little_Tom Sun Oct 03, 2010 11:37 am

Hi, mọi người, mình mới bít 4rum này. rất vui được chia sẻ kinh nghiệm và học hỏi từ các bạn Mecha. Mình cũng là sinh viên mới ra trường, đang muốn hỏi các bạn về Panasonic. Mình có đọc topic thấy các bạn chia sẻ về pana nhưng thực sự là mình chưa hình dung được hết. Rất mong các bạn trong BQL Mode và các bạn khác cho mình ý kiến. Mình là sv khoa Tiếng Anh. Big big thanhks.
Mình đặt câu hỏi luôn nhé:
1. Mình muốn hỏi làm ở Pana chế độ đãi ngộ có tốt không?
2. Sếp Nhật phong cách làm việc thế nào? Mình hỏi chung chung thôi vì nghe nói Nhật phát xít lắm.
3. Mình có nghe có bạn thì nói làm ở Pana thích, có bạn thì không, mình thì thích môi trường làm việc không quá khắt khe chứ không hay gặp xì trét thì cũng chít.
Ôi mình còn nhiều câu hỏi lắm nhưng tạm thời hỏi các bạn trước mấy câu vậy.
Mong được các bạn chia sẻ.

THKS
Tom^
Little_Tom
Little_Tom
Lớp 3
Lớp 3

Mình cần các bạn Mecha giúp !!!! Empty Re: Mình cần các bạn Mecha giúp !!!!

Bài gửi by Hoangvu Sun Oct 03, 2010 9:53 pm

Hi ban Tom, Little Tom Very Happy
rat vui chào đón bạn tham gia vào 4rum của bọn mình. Nó cũng nho nhỏ thôi, nên cũng không có nhiều nội dung lắm. Tuy nhiên bọn tớ vẫn hi vọng đáp ứng được phần nào nhu cầu giao lưu trao đổi thông tin của mọi người.

Về mấy câu hỏi của cậu, tớ cũng đang làm ở Pana nên xin nêu một số ý kiến cá nhân thế này.
1. Chế độ đãi ngộ ở đây khá tốt. Lam việc ở đây cậu cũng sẽ được hưởng các chế độ về bảo hiểm y tế và bảo hiểm thất nghiệp như ở bên ngoài. Lương thì cũng ở mức trung bình thôi, không cao như của Viettel.
2. Trong công việc thì phong cách làm việc của người Nhật thì nói chung là khá khắt khe. Nhwng họ chỉ quản lý kết quả làm việc của mình thôi, mình làm xong nhiệm vụ được giao là được. Còn ngoài công việc, họ cũng thoải mái lắm. cũng nói chuyện hỏi thăm bình thường chứ không Phát xít như cậu nghe đâu ^^. Đặc biệt họ khá tôn trọng và luôn sẵn lòng giúp đỡ mình.
3. Về việc người bảo thích người bảo không thích thì đúng rồi. Mỗi người có một suy nghĩ và kì vọng riêng nên không thể có một quan điểm chung ở đây được. Nói chung là làm việc ở đây bạn sẽ không bị khuyến khích làm thêm giờ Very Happy, nên sẽ ít bị làm việc quá giờ trừ trường hợp dự án yêu cầu về thời gian.

Nói chung theo tớ đánh giá thì môi trường làm việc ở Pana cũng tạm được Razz
Hoangvu
Hoangvu
Admin
Admin

Bài gửi by Little_Tom Mon Oct 04, 2010 6:09 pm

Hi, thank bạn nhìu nhìu. Thực ra mình không phải là chuyên công nghệ như các bạn, mình cũng đang làm ở 1 cty Nhật và không hứng thú với công việc lắm nên muốn chuyển chỗ. Mọi quyết định thật là khó khăn. May mắn vì được giao lưu với các bạn. Mình nghe nói pana có nhiều cty nhỏ. Mình đang nộp ở Pana Devices, ko bít các bạn hiện làm ở cty nào?
Mình rất mong được các bạn reply sớm vì sụ giúp đỡ của các bạn giúp mình có thể đưa ra quyết định đúng đắn.
Mình có thêm nhận xét riêng là 4rum của các bạn khá thú vị vì mình có cảm giác rất giống 1 nhóm bạn học thân thiết nên khi quyết định đăng ký mem trên đây mình hi vọng nhận được sự trao đổi chân thành từ các bạn.

Mình là Tôm.
Little_Tom
Little_Tom
Lớp 3
Lớp 3

Bài gửi by trungtq Mon Oct 04, 2010 7:10 pm

Đúng như bạn nói đây là 4rum của những người bạn Razz (4rum dành cho lớp mà). Có gì chia sẻ được thì bạn cứ tự nhiên. Đặt câu hỏi hoặc cùng giải quyết Smile.
Sr vì pana tớ ko rành. Tớ còn thi trượt pana ấy chứ Very Happy. Lớp có 4 bạn làm pana, 3 ngươì làm fsoft, 1 bạn làm tosy cheers ... và các bạn khác nữa tớ chưa update được.
Good luck.
P/S: Lâu lắm mới vào 4rum Very Happy

trungtq
Admin
Admin

Bài gửi by trandung0101 Mon Oct 04, 2010 11:02 pm

Phong cách của các công ty Nhật thì hơi khác so với các công ty châu Âu, hơi khắt khe nhưng các sếp Nhật thì nhiệt tình và lịch sự Very Happy

Bọn tớ làm bên R&D, cũng ko liên quan lắm đến các cty khác của Panasonic VN

Tớ nhận xét về cty là cũng được, cố gắng làm đến 10 pm hàng ngày là nhanh lên chức lắm Very Happy

trandung0101
Lớp 11
Lớp 11

Bài gửi by Little_Tom Tue Oct 05, 2010 8:10 am

Thank các bạn vì đã chia sẻ nhữn điều bổ ích trên. sunny
Little_Tom
Little_Tom
Lớp 3
Lớp 3

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics